Register Member   |      Login

หน้าแรก > FIFA Women's Football World Cup 2019 ตารางการแข่งขันตารางเวลาทีมสถานที่การแข่งขันวันที่และเวลา: สิ่งที่คุณต้องรู้เกี่ยวกับฟุตบอลโลกของผู้หญิง

Image

FIFA Women's Football World Cup 2019 ตารางการแข่งขันตารางเวลาทีมสถานที่การแข่งขันวันที่และเวลา: สิ่งที่คุณต้องรู้เกี่ยวกับฟุตบอลโลกของผู้หญิง

by Soumya S Chan 11/06/2019

ตารางการแข่งขันการแข่งขันตารางเวลาทีมของกลุ่ม FIFA ฟุตบอลหญิงเวิลด์คัพ 2019 เริ่มการแข่งขันวันที่ 8 มิถุนายน

ตารางการแข่งขันการแข่งขันตารางเวลาทีมหญิงของกำหนดการแข่งขันฟุตบอลโลก 2019 ของผู้หญิงในวันที่ 8 มิถุนายน

ตารางฟุตบอลหญิงฟุตบอลโลกปี 2019 ตารางการแข่งขันตารางเวลาทีมงานกลุ่ม: ฟุตบอลโลกหญิงรุ่นที่แปดของ FIFA เจ้าภาพโดยฝรั่งเศสเริ่มต้นวันเสาร์ที่ Parc des Princes ในปารีสโดยมีเจ้าภาพจัดขึ้นที่สาธารณรัฐเกาหลี ในการแข่งขันกลุ่ม A 24 ทีมจากทั่วโลกจะมารวมตัวกันในประเทศยุโรปและยังเป็นผู้ชนะในการแข่งขัน FIFA สำหรับผู้ชาย รอบชิงชนะเลิศจะมีขึ้นในวันอาทิตย์ที่ 7 กรกฎาคมในเมืองยูโรเปี้ยนแชมเปี้ยนโอลิมปิกลียงเฟมินิน ดูตอนสุดท้ายของฟุตบอลโลกนี้เพื่อจองโรงแรมใกล้กับสนามกีฬาด้วย Hotels.com Thailand.

24 ทีมแบ่งออกเป็น 4 กลุ่มจาก 6 กลุ่มโดยมีสองอันดับแรกของแต่ละกลุ่มที่เข้าร่วมในรอบการแข่งขันที่น่าพิศวงเพื่อเข้าร่วมกับสี่ทีมที่ดีที่สุดอันดับสามในรอบแบ่งกลุ่ม นับจากนั้นมาการแข่งขันจะมีการน็อคเอาท์แบบตรง

รายการโปรดที่เข้าร่วมการแข่งขันจะต้องเป็นสหรัฐอเมริกา (เรียกว่า USWNT) ซึ่งเป็นผู้ชนะสามครั้งแล้ว เจ้าภาพเองก็มีโอกาสที่ดี อย่างไรก็ตามทั้งสองทีมอาจพบกันเร็วเท่าที่รอบรองชนะเลิศควรดำเนินการอย่างเต็มที่และเป็นไปได้ที่การแข่งขันนัดนี้จะจบลง ผู้ชนะของการแข่งขันนั้นอาจชนะการแข่งขันทั้งหมด

ทีมอื่น ๆ ที่จะมีความหวังสูงคือเยอรมนีอังกฤษและออสเตรเลีย อังกฤษมีชัยชนะเหนือ USWNT ใน SheBelieves Cup ในเดือนมีนาคมประเทศออสเตรเลียซึ่งเป็นผู้เล่นที่ดีที่สุดในฟุตบอลโลกในตำแหน่ง Sam Kerr กองหน้าและเยอรมันของโรงไฟฟ้าหลัง DCLIFifer Maroszan ของลียง

กลุ่ม

กลุ่ม A - ฝรั่งเศส, เกาหลี, นอร์เวย์, ไนจีเรีย

กลุ่ม B - เยอรมนีจีนประชาสัมพันธ์สเปนแอฟริกาใต้

กลุ่ม C - อิตาลี, ออสเตรเลีย, บราซิล, จาเมกา

กลุ่ม D - อังกฤษสกอตแลนด์อาร์เจนตินาญี่ปุ่น

กลุ่ม E - เนเธอร์แลนด์นิวซีแลนด์แคนาดาแคเมอรูน

กลุ่ม F - สวีเดน, สหรัฐอเมริกา, ชิลี, ไทย

ตารางเวลา

รอบแบ่งกลุ่ม

วันเสาร์ที่ 8 มิถุนายน

ฝรั่งเศส vs สาธารณรัฐเกาหลี (กลุ่ม A) - คู่ที่ 1 - Parc des Prince, ปารีส - 12.30 น

เยอรมัน vs จีนพีอาร์ (กลุ่ม B) - คู่ที่ 2 - สวน Roazhan, แรน - 18:30 น

สเปน vs แอฟริกาใต้ (กลุ่ม B) - คู่ที่ 3 - Stade Océane, เลออาฟร์ - 21:30 น

วันอาทิตย์ที่ 9 มิถุนายน

นอร์เวย์ vs ไนจีเรีย (กลุ่ม A) - แมทช์ 4 - สนามกีฬา Stade Auguste-Delaune, แร็งส์ - 12.30 น

ออสเตรเลีย vs อิตาลี (กลุ่ม C) - แมทช์ 5 - สนามกีฬา Stade du Hainaut, วาลองเซียน - 16:30 น

Brazil vs Jamaica (กลุ่ม C) - แมทช์ 6 - สนามกีฬา Stade des Alpes, Grenoble - 18:30 น

อังกฤษ vs สกอตแลนด์ (กลุ่ม D) - คู่ที่ 7 - สนามกีฬา Stade de Nice, Nice - 21:30 น

วันจันทร์ที่ 10 มิถุนายน

อาร์เจนตินา vs ญี่ปุ่น (กลุ่ม D) - คู่ที่ 8 - Parc des Prince, ปารีส - 21:30 น

วันอังคารที่ 11 มิถุนายน

แคนาดา vs แคเมอรูน (กลุ่ม E) - แมทช์ 9 - สนามกีฬา Stade de la Mosson, มงต์เปลลิเย่ร์ - 12.30 น

นิวซีแลนด์ vs เนเธอร์แลนด์ (กลุ่ม E) - แมทช์ 10 - Stade Océane, เลออาฟร์ - 18:30 น

ชิลี vs สวีเดน (กลุ่ม F) - แมทช์ 11 - Roazhan Park, Rennes - 21:30 น

วันพุธที่ 12 มิถุนายน

สหรัฐอเมริกา vs ไทย (กลุ่ม F) - คู่ที่ 12 - สนามกีฬา Stade Auguste-Delaune, Reims - 12.30 น

ไนจีเรีย vs สาธารณรัฐเกาหลี (กลุ่ม A) - แมทช์ 13 - สนามกีฬา Stade des Alpes, Grenoble - 18:30 น

เยอรมัน vs สเปน (กลุ่ม B) - คู่ที่ 14 - สนามกีฬา Stade du Hainaut, วาลองเซียน - 21:30 น

วันพฤหัสบดีที่ 13 มิถุนายน

ฝรั่งเศส vs นอร์เวย์ (กลุ่ม A) - แมทช์ 15 - สนามกีฬา Stade de Nice, Nice - 12.30 น

ออสเตรเลีย vs บราซิล (กลุ่ม C) - คู่ที่ 16 - สนามกีฬา Stade de la Mosson, Montpellier - 21:30 น

วันศุกร์ที่ 14 มิถุนายน

แอฟริกาใต้ vs China PR (กลุ่ม B) - แมทช์ 17 - Parc des Princes, ปารีส - 12.30 น

ญี่ปุ่น vs สกอตแลนด์ (กลุ่ม D) - แมทช์ 18 - สวน Roazhan, แรน - 18:30 น

จาเมกา vs อิตาลี (กลุ่ม C) - คู่ที่ 19 - Stade Auguste-Delaune, Reims - 21:30 น

วันเสาร์ที่ 15 มิถุนายน

อังกฤษ vs อาร์เจนตินา (กลุ่ม D) - แมทช์ 20 - สนามกีฬา Stade Océane, เลออาฟร์ - 12.30 น

เนเธอร์แลนด์ vs แคเมอรูน (กลุ่ม E) - แมทช์ 21 - สนามกีฬา Stade du Hainaut, วาลองเซียน - 18:30 น

วันอาทิตย์ที่ 16 มิถุนายน

แคนาดา vs นิวซีแลนด์ (กลุ่ม E) - แมทช์ 22 - สนามกีฬา Stade des Alpes, Grenoble - 12.30 น

สวีเดน vs ไทย (กลุ่ม F) - คู่ที่ 23 - สนามกีฬา Stade du Hainaut, วาลองเซียน - 18:30 น

สหรัฐอเมริกา vs ชิลี (กลุ่ม F) - คู่ที่ 24 - Parc des Princes, ปารีส - 21:30 น

วันจันทร์ที่ 17 มิถุนายน

จีน vs สเปน (กลุ่ม B) - แมทช์ 25 - Stade Océane, เลออาฟร์ - 21:30 น

แอฟริกาใต้ vs เยอรมนี (กลุ่ม B) - คู่ที่ 26 - สนามกีฬา Stade de la Mosson, Montpellier - 21:30 น

วันอังคารที่ 18 มิถุนายน

ไนจีเรีย vs ฝรั่งเศส (กลุ่ม A) - แมทช์ 27 - Roazhan Park, Rennes - 12.30 น

สาธารณรัฐเกาหลี vs นอร์เวย์ (กลุ่ม A) - แมทช์ 28 - สนามกีฬา Stade Auguste-Delaune, แร็งส์ - 12.30 น

วันพุธที่ 19 มิถุนายน

จาเมกา vs ออสเตรเลีย (กลุ่ม C) - แมทช์ 29 - สนามกีฬา Stade des Alpes, Grenoble - 12.30 น

อิตาลี vs บราซิล (กลุ่ม C) - แมทช์ 30 - Stade du Hainaut, วาลองเซียน - 12.30 น

วันพฤหัสบดีที่ 20 มิถุนายน

ญี่ปุ่น vs อังกฤษ (กลุ่ม D) - คู่ที่ 31 - สนามกีฬา Stade de Nice, Nice -12.30 น

สกอตแลนด์ vs อาร์เจนติน่า (กลุ่ม D) - แมทช์ 32 - พาร์คเดอพรินซ์, ปารีส - 12.30 น

แคเมอรูน vs นิวซีแลนด์ (กลุ่ม E) - แมทช์ 33 - สนามกีฬา Stade de la Mosson, มงต์เปลลิเย่ร์ - 21:30 น.

เนเธอร์แลนด์ vs แคนาดา (กลุ่ม E) - แมทช์ 34 - Stade Auguste-Delaune, แร็งส์ - 21.30 น

วันศุกร์ที่ 21 มิถุนายน

สวีเดน vs สหรัฐอเมริกา (กลุ่ม F) - แมทช์ 35 - Stade Océane, เลออาฟร์ - 12.30 น

ไทย vs ชิลี (กลุ่ม F) - แมทช์ 36 - สวน Roazhan, แรนส์ - 12.30 น

รอบ 16
วันเสาร์ที่ 22 มิถุนายน

1B เทียบกับ 3A / C / D - แมทช์ 37 - สนามกีฬา Stade des Alpes, Grenoble - 20:30 น

วันอาทิตย์ที่ 23 มิถุนายน

2A vs 2C - แมทช์ 38 - สนามกีฬา Stade de Nice, Nice - 12.30 น

1D กับ 3B / E / F - คู่ที่ 39 - สนามกีฬา Stade du Hainaut, วาลองเซียน - 20:30 น.

วันจันทร์ที่ 24 มิถุนายน

1A กับ 3C / D / E - แมทช์ 40 - สนามกีฬา Stade Océane, เลออาฟร์ - 12.30 น

2B เทียบกับ 1F - คู่ที่ 41 - Stade Auguste-Delaune, Reims - 21:30 น

วันอังคารที่ 25 มิถุนายน

2F vs 2E - แมทช์ 42 - Parc des Princes, ปารีส - 12.30 น

1C เทียบกับ 3A / B / F - คู่ที่ 43 - สนามกีฬา Stade de la Mosson, Montpellier - 21.30 น

วันพุธที่ 26 มิถุนายน

1E กับ 2D - การจับคู่ 44 - สวน Roazhan, แรนส์ - 12.30 น

รอบรองชนะเลิศ


วันศุกร์ที่ 28 มิถุนายน

W37 vs W39 - แมทช์ 45 - สนามกีฬา Stade Océane, เลออาฟร์ - 12.30 น

วันเสาร์ที่ 29 มิถุนายน

W40 vs W41 - แมทช์ 46 - Parc des Princes, ปารีส - 12.30 น

W43 vs W44 - คู่ที่ 47 - สนามกีฬา Stade du Hainaut, วาลองเซียน - 18:30 น

W38 vs W42 - แมทช์ 48 - Roazhan Park, Rennes - 21:30 น

กึ่งรอบชิงชนะเลิศ


วันพุธที่ 3 กรกฎาคม

W45 vs W46 - แมทช์ 49 - สนามกีฬา Stade de Lyon, ลียง - 12.30 น

วันพฤหัสบดีที่ 4 กรกฎาคม

W47 vs W48 - แมทช์ 50 - สนามกีฬา Stade de Lyon, ลียง - 12.30 น

สถานที่ท่องเที่ยวที่สาม


วันเสาร์ที่ 6 กรกฎาคม

RU49 กับ RU 50 - แมทช์ 51 - สนามกีฬา Stade de Nice, Nice - 20:30 น

สุดท้าย


วันอาทิตย์ที่ 7 กรกฎาคม

W49 vs W50 - แมทช์ 52 - สนามกีฬา Stade de Lyon, Lyon - 20:30 น

ดูการแข่งขันทุกนัดกับทีมประเทศไทยและเชียร์กลุ่มหญิงทั้งหมดที่นี่ในฝรั่งเศสตรวจสอบโรงแรมใกล้เคียงที่คุณสามารถเข้าพักและดูการรายงานข่าวทั้งหมดของการแข่งขันกับ Trip.com Thailand.

 

 

1 Like(s)

VIEW 135